Thuốc Pyme CZ10

Có thể bạn quan tâm


Thuốc Pyme CZ10 có thành phần là Cetirizin dihydrochlorid. Thuốc có tác dụng điều trị triệu chứng các biểu hiện dị ứng: Viêm mũi dị ứng, sổ mũi theo mùa và không theo mùa, các bệnh ngoài da gây ngứa do dị ứng, bệnh mề đay mãn tính, viêm kết mạc dị ứng.

Thuốc Pyme CZ10

Thông tin chung của thuốc Pyme CZ10

– Nhóm thuốc: Thuốc chống dị ứng
– Tên thuốc: Pyme CZ10
– Thành phần thuốc: Cetirizin dihydrochlorid 10mg và tá dược vừa đủ.
– Dạng bào chế: Viên nang mềm
– Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên
– Nguồn gốc xuất sứ: Công ty cổ phần Pymepharco – VIỆT NAM

Công dụng

Cetirizin là thành phần chính của Thuốc Pyme CZ10. Là thuốc kháng histamin mạnh có tác dụng chống dị ứng, nhưng không gây buồn ngủ ở liều dược lý. Cetirizin ức chế giai đoạn sớm của phản ứng dị ứng qua trung gian histamin và cũng làm giảm sự di dời của các tế bào viêm và giảm giải phóng các chất trung gian ở giai đoạn muộn của phản ứng dị ứng.

Chỉ định của thuốc Pyme CZ10

Điều trị triệu chứng các biểu hiện dị ứng:

– Viêm mũi dị ứng, sổ mũi theo mùa và không theo mùa.
– Các bệnh ngoài da gây ngứa do dị ứng.
– Bệnh mề đay mãn tính.
– Viêm kết mạc dị ứng.
– Phù Quincke (sau khi điều trị sốc).

Chống chỉ định

Bệnh nhân bị mẫn cảm với các thành phần của thuốc hoặc với hydroxyzin.

Các trường hợp nên thận trọng:

– Tránh dùng đồng thời thuốc với rượu và các thuốc ức chế thần kinh trung ương do làm tăng tác dụng của các thuốc này.
– Phụ nữ có thai hoặc đăng cho con bú.
– Người bị suy gan và/hoặc suy thận.

Liều lượng và cách dùng của thuốc Pyme CZ10

– Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Liều thông thường 1 viên/ngày.
– Trẻ em dưới 12 tuổi: sử dụng theo hướng dẫn của bác sỹ.

Tác dụng không mong muốn

– Có thể gây buồn ngủ, đôi khi có các rối loạn nhẹ đường tiêu hóa, khô miệng, chóng mặt, buồn nôn, nhức đầu.
– Hiếm: hạ huyết áp, viêm gan, viêm cầu thận.

Ghi chú: Các thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo từ nhà sản xuất. Việc sử dụng thuốc cần có ý kiến của bác sỹ chuyên khoa. Trong quá trình sử dụng thuốc nếu thấy có biểu hiện bất thường nên ngưng thuốc, liên hệ ngay với bác sỹ hoặc đến các cơ sở y tế gần nhất để kiểm tra.


  • Thuốc Vitamin C 500mg

    Thuốc Vitamin C 500mg

    Mua ngay

  • Livercom

    Livercom

    Mua ngay

  • Thuốc New Hepalkey

    Thuốc New Hepalkey

    Mua ngay

  • Thuốc Hilan kit

    Thuốc Hilan kit

    Mua ngay

  • Thuốc Plomingstyn

    Thuốc Plomingstyn

    Mua ngay

  • Thuốc Vastec

    Thuốc Vastec

    Mua ngay

  • Thuốc Quinoneg 500

    Thuốc Quinoneg 500

    Mua ngay

  • Thuốc Savi Day

    Thuốc Savi Day

    Mua ngay

QuayThuocTay.Net cung cấp thông tin thuốc đa dạng nhất

Hàng Ngàn Đầu Thuốc Được Giới Thiệu Tại Đây

QuayThuocTay.Net - Tổng hợp thông tin thuốc hàng đầu