Thuốc Partamol 500mg (Paracetamol 500mg)

Có thể bạn quan tâm


Partamol là thuốc giảm đau hạ sốt không đặc hiệu. Thuốc Partamol được chỉ định rộng rãi để giảm đau và hạ sốt. Partamol tương đối không độc với liều điều trị. Tuy nhiên liều lớn gây hại cho gan đặc biệt ở người có bệnh gan hoặc lạm dụng rượu. Cùng Quầy Thuốc Tây tham khảo đầy đủ thông tin thuốc này.

thuốc Partamol

Thông tin chung của thuốc Partamol 500mg

– Nhóm thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt
– Tên thuốc: Partamol
– Dược chất: Acetaminophen/Paracetamol
– Dạng bào chế, hàm lượng: Viên nén, viên bao phin hàm lượng 500mg.
– Thành phần thuốc: Paracetamol 500mg và tá dược vừa đủ.
– Quy cách: Vỉ 10 viên. Hộp 100, 500, 1000 viên.
– Nguồn gốc xuất sứ: Công ty liên doanh TNHH Stada – Việt Nam

Công dụng của thuốc Partamol 500mg

– Giảm đau không đặc hiệu.
– Hạ sốt.

Chỉ định của thuốc Partamol 500mg

– Đau: Partamol được chỉ định trong giảm đau nhẹ đến vừa. Giảm đau căn nguyên không phải nội tạng. Thay thế ASA trong các trường hợp không thể sử dụng ASA trong giảm đau và hạ sốt.

– Hạ sốt: hạ sốt không đặc hiệu. Chỉ định trong đa số trường hợp sốt. Partamol giảm không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh nền. Có thể làm che lấp triệu chứng của bệnh do sốt.

Chống chỉ định

– Người bệnh bị thiếu máu. Người mắc các bệnh tim, phổi, thận hoặc gan (cần xin ý kiên bác sĩ trước khi sử dụng).
– Người bệnh quá mẫn với Paracetamol hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc.
– Người thiếu hụt men G6PD bẩm sinh hoặc mắc phải.

Các trường hợp nên thận trọng: Các trường hợp đau, sốt nghi ngờ do bệnh gan cấp hoặc mạn tính. Các trường hợp bị bệnh lý ảnh hưởng đến chức năng gan.

Liều lượng và cách dùng của thuốc Partamol 500mg

– Người lớn: Uống 1 viên 500mg khi đau hoặc sốt. Có thể thuống thêm khi đau hoặc sốt lại, các lần uống cách nhau tối thiểu 4 giờ. Mỗi ngày tối đa 8 viên 500mg.
– Trẻ em: Dùng liểu 10-15mg/kg cân nặng. Trẻ trên 16 tuổi có thể dùng liểu nhu người lớn.

Tác dụng không mong muốn

– Đỏ, bong tróc hoặc rộp da.
– Phát ban, nổi mề đay, ngứa.
– Sưng mặt, cổ họng, lưỡi, môi…
– Khàn tính, khó thở hoặc khó nuốt.

Ghi chú: Các thông tin trên chỉ mang tính tham khảo. Nên sử dụng thuốc theo hướng dẫn của bác sỹ chuyên môn. Nếu bạn gặp bất kỳ triệu chứng nào trên, ngừng uống acetaminophen và gọi bác sĩ hoặc đến ngay các cơ sở y tế gần nhất.


  • Thuốc Siloflam

    200.000 đ

    Thuốc Siloflam

    Thuốc Siloflam

    Mua ngay

  • Thuốc Alpha Choay

    Thuốc Alpha Choay

    Mua ngay

  • Thuốc Porarac

    Thuốc Porarac

    Mua ngay

  • Thuốc Lopioz

    Thuốc Lopioz

    Mua ngay

  • Thuốc Clotrimazole

    Thuốc Clotrimazole

    Mua ngay

  • Thuốc Zinobaby

    Thuốc Zinobaby

    Mua ngay

  • Thuốc Cinacetam

    Thuốc Cinacetam

    Mua ngay

  • Thuốc Osafovir

    Thuốc Osafovir

    Mua ngay

               QuayThuocTay.Net – Mua Thuốc Online Chính Hãng

Hàng Ngàn Đầu Thuốc Được Giới Thiệu Tại Đây

   QuayThuocTay.Net - Thuốc Thật - Giá Trị Thật
Gửi Đơn Thuốc
0369828388